![2257889_0](https://najanews.com/wp-content/uploads/2024/02/2257889_0-678x381.jpg)
มทบ.15 จิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ
เมื่อวันที่ 28 ก.พ.67 พล.ต.เวชยันต์ แว่นไธสงค์ ผบ.มทบ.15 /ผอ.ศอ.จอส.พระราชทาน มทบ.15 มอบหมายให้ กกร.มทบ.15 นำสมาชิกชมรมพิทักษ์จักรีวงศ์ จ.เพชรบุรี มวลชน ของ มทบ.15 จำนวน 35 คน ศึกษาดูงาน ณ ศูนย์ฝึกโรงเรียนจิตอาสา 904 (บางเขน) กทม.หลักสูตร DAYTRIP B2 โดยมรกิจกรรม ตามฐานการเรียนรู้ 7 ฐาน
จากการศึกษาดูงานทำให้คณะมวลชนฯได้เรียนรู้การดำเนินงานตามศาสตร์พระราชา หลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง โครงการเกษตรทฤษฎีใหม่ การช่วยเหลือผู้อื่นและการเอาตัวรอดในสภาวะวิกฤติ เพื่อเสริมสร้างการเรียนรู้ สามารถนำไปเผยแพร่ให้ครอบครัว และชุมชนต่อไป
ทั้งนี้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้เข้าพิธีรับสิ่งของพระราชทานและตั้งมั่นในการเข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาเพื่อประโยชน์ของส่วนรวม และพัฒนาประเทศชาติต่อไป
ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและ มวลชนฯ มีความพึงพอใจในระดับดีมาก ต่อการดูแลและการอำนวยความสะดวกจากหน่วย
** สมบัติ ผลกิจ รายงาน