![E80D931C-6A7F-4CF3-AA89-AE78AFA674A0-L0-001](http://najanews.com/wp-content/uploads/2023/01/E80D931C-6A7F-4CF3-AA89-AE78AFA674A0-L0-001-678x381.jpg)
นาวาอากาศเอกสิทธิรัตน์ พู่ทรงชัย เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2566 โดยมีรองผู้บังคับการ กองบิน 5 เสนาธิการ กองบิน 5 สมาชิกชมรมแม่บ้านทหารอากาศ กองบิน 5 หัวหน้าหน่วยขึ้นตรงกองบิน 5 พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ร่วมในพิธีเปิด
การจัดงานวันเด็กแห่งชาติในครั้งนี้ มีกิจกรรมส่งเสริมการเรียนรู้ ในมิติต่าง ๆ อาทิ การจัดแสดงยุทโธปกรณ์ การแสดงการบินของอากาศยาน การแสดงป้องกันฐานบิน การออกบูทนิทรรศการของหน่วยงานภาครัฐและเอกชน การโดดร่มเหินเวหา และการแสดงบริเวณเวทีกลาง โดยมีประชาชนให้ความสนใจมาร่วมกิจกรรมภายในงานมากว่า 15,000 คน ณ ฝูงบิน 501 กอบบิน 5 จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
//////////////////