นครนายก 2 วัดดังตักบาตรเทโวโรหนะ
เวลา07.30น วันที่ 29ต.ค.66 ผู้สื่อข่าวรายงานว่าที่วัดอุดมธานี พระอารามหลวง ต.บ้านใหญ่ อ.เมือง จ.นครนายก พระครูปริยัติโพธิสุนทร เจ้าคณะอำเภอเมืองนครนายก พร้อมด้วยคณะกรรมการวัดฯ จัดกิจกรรมตักบาตรเทโวโรหนะถวายแด่พระภิกษุสงฆ์และสามเณรขึ้นมา โดยมีนายสุภกิณห์ แวงชิน ผวจ.นครนายก กับนางฐิติรัตน์ แวงชิน นายกเหล่ากาชาติ จ.นครนายก พร้อมด้วยข้าราชการ,พ่อค้า และประชาชน มาร่วมกันตักบาตรข้าวสารกับอาหารแห้งเนื่องในวันออกพรรษา
ส่วนที่วัดคีรีวัน ต.ศรีนาวา อ.เมือง จ.นครนายก พระครูอุดมกิจจานุกูล เจ้าคณะตำบลสาริกา เขต1เจ้าอาวาสวัดฯ พร้อมด้วยคณะกรรมการร่วมกันจัดงานสืบสานประเพณีตักบาตรข้าวสารกับอาหารแห้งถวายแด่พระภิกษุสงฆ์และสามเณรโดยมีชาวบ้านทั่วไปมาร่วมงานครั้งนี้เป็นจำนวนมาก เนื่องในวันออกพรรษา
** นายวิเชียร พุ่มบุญฑริก/รายงาน